welcome to 10 English 2 family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

welcome to 10 English 2 family

E2 famimly

Trang ChínhTìm kiếmLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập
Latest topics
» ĐỒNG PHỤC LỚP!!! Mọi người vào xem tham khảo cho ý kiến nhá!!! ^^~
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby dongphuclop Sat Jul 16, 2011 12:17 pm

» 30/6- A memorable day!!!!
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby Admin Mon Jul 04, 2011 9:00 am

» Ba chú heo con @@
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby LinkinParkFan_anji Tue Jun 21, 2011 3:00 pm

» 1 số thứ lượm nhặt trên mạng (part2)
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby devilmaycry Sun Jun 12, 2011 1:52 pm

» Give me eveything - Pitbull Neyo và ai nữa nhưng quên rồi
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby devilmaycry Sun Jun 12, 2011 1:50 pm

» Chỉ với 3 bước bạn sẽ kô bh sai khi làm bài tập phát âm (only 4fun :D)
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby LinkinParkFan_anji Sat Jun 11, 2011 8:49 pm

» 10e1+10e2:Apologize-JabbaWockeeZ(Original version)
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby que4295 Tue Jun 07, 2011 9:35 pm

» Linkin Park - Iridescent [Transformers: Dark Of The Moon (Soundtrack) Music Video]
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby LinkinParkFan_anji Mon Jun 06, 2011 1:41 pm

» đi chơi cuối năm lớp 10, e2 photos :D
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby devilmaycry Thu Jun 02, 2011 12:51 pm

» Eminem - The Punisher
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby devilmaycry Thu May 26, 2011 12:21 pm

» Denied - Sonic Syndicate
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby LinkinParkFan_anji Tue May 24, 2011 11:15 am

» ngày cuối năm lớp 10, các bạn tự sướng cùng đồng phục lớp ;))
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby LinkinParkFan_anji Mon May 23, 2011 11:06 am

» vui thế nhỉ?!!
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby phongvan Mon May 23, 2011 7:58 am

» luật yêu ( đọc xong nhớ thực hiên)
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby Windy Sat May 21, 2011 9:36 am

» DotA cũng lãng mạn lắm chứ ;))
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeby LinkinParkFan_anji Fri May 20, 2011 9:57 pm

Similar topics
Top posters
Admin (151)
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_vote_lcapnếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng Voting_bar2nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_vote_rcap 
zerotohero (140)
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_vote_lcapnếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng Voting_bar2nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_vote_rcap 
Windy (120)
devilmaycry (110)
LinkinParkFan_anji (101)
Gemie (63)
G-Dragon (62)
phongvan (58)
13513 (55)
que4295 (40)

nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin

Scorpio
Pig

nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng Empty
Bài gửiTiêu đề: nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng   nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeWed Dec 29, 2010 8:55 pm

Tôi vẫn nhớ một câu chuyện, một câu chuyện không nhớ rõ tôi đọc ở đâu, ai viết nhưng nội dung của nó thì tôi nhớ rất rõ ràng. Có hai người trẻ nghèo khổ, ở cùng một khu (gần như kiểu khu trọ nghèo), chung vách. Cả hai đều nghèo quá nên chẳng ai đủ tự tin để yêu. Chàng trai rất thích cô gái, nhưng tự tin không dám ngỏ lời. Một ngày, khi chàng trai về phòng, vô cùng chán nản, mệt mỏi với sự cô độc và nghèo khó của mình, đã mua sẵn cả thuốc chuột để tự tử. Chàng ngồi và lắng nghe âm thanh từ phía phòng cô gái – căn phòng mà chàng luôn quan tâm. Chàng nghe thấy những tiếng rên rỉ.
Trời ơi! Đấy là người con gái mà chàng yêu đấy, cô ấy đã làm thế, đã hoan lạc, chàng thấy mình trở nên cô độc kỳ lạ, trước đây ít nhất còn có cô gái luôn ở bên, dù không nói chuyện, không gặp gỡ. Thất vọng, buồn tủi, chàng đã uống thuốc tự vẫn. Ngày hôm sau, người ta tìm thấy hai các xác, cả hai đều đã tự tử. Tiếng rên rỉ ấy là do cô gái trong cơn quằn quại vì thuốc độc đã phát ra. Trong lá thư để lại, cô gái nói mình quá cô đơn và tuyệt vọng, không ai quan tâm đến cô. Hai tâm hồn cô độc đã không nương tựa vào nhau để cả hai cùng mệt mỏi.
Vậy đấy, cũng như là câu chuyện cô bánh và cậu bánh của Andecxen, nếu ít nhất một trong hai người chịu nói ra thì kết cục đã không thế. Họ đã có thể ở bên nhau, có thể hạnh phúc. Nhưng kết quả là người ta đem cô bánh đi, cậu bánh ở lại, đau đớn và chết, lúc ấy người ta mới biết trái tim cậu làm bằng hạnh nhân đắng…
nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng 1275814077lalalovebylov
Hạnh phúc, vui vẻ không phải là những điều quá đặc biệt và sang trọng chỉ dành cho một số ít người. Đó là tài sản chung của nhân loại, nhưng không phải đuợc ban phát, ta phải tự đưa tay ra mà đón lấy, phải tự mở lòng mình. Cứ khư khư giữ mình trong vỏ ốc sẽ chỉ chuốc lấy buồn phiền mà thôi. Hãy mở lòng, khi một người cô đơn mở lòng, có ít nhất hai người không còn cô đơn nữa.
Và một điều cần thiết nhất, đó là nếu ta có tình cảm với ai, xin đừng giữ trong lòng. Đừng bao giờ để ta phải hối tiếc vì đã không nói ra một điều gì đó. Hãy dũng cảm và bày tỏ, có thể bạn sẽ phải thất vọng, nhưng sẽ không bao giờ phải ân hận. Rất nhiều cuộc đời sẽ khác đi nếu lời bày tò được nói ra. Đừng ngại ta xấu, ta nghèo, ta không có điều kiện, chỉ là ta yêu thôi, đâu đòi hỏi gì đâu, đâu phải đi xin việc mà phải có profile đạt yêu cầu.
Mong rằng sẽ không còn ai phải cô đơn nữa. Và bí quyết hạnh phúc nằm ở trong chính cách hành xử của mỗi người. Như rùa con đã tự tìm thấy niềm vui cho mình vậy…
https://e2fam.forumvi.com
Gemie
binh nhất
binh nhất
Gemie

Gemini
Pig

nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng   nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng I_icon_minitimeWed Dec 29, 2010 9:22 pm

oh đấy là nếu như ng kia có tình cảm tương tự thôi
cậu thử tưởng tượng xem. Khi cậu tỏ tình với 1 ai đó và nhận lại là 1 lời từ chối. Dù khéo hay k khéo thì cái lời từ chối ấy vẫn khiến con tim cậu như tan ra thành từng mảnh vụn. Nó có khi còn đau khổ hơn cả việc uống thuốc tự tử như đôi trai gái kia.
Khi yêu đúng là k giống như 1 cuộc phỏng vấn. Nó thậm chí còn phức tạp hơn thế. Tớ cực kỳ thích 1 câu mà tớ đọc trong 1 tập truyện trên mạng:
"Love looks not with the eyes, but the mind"
Còn phải xem ng đó có thật sự như vẻ bề ngoài k chứ. Đâu thể cứ nói là yêu được.
Cảm nhận của tớ. Bạn nào thích thì cứ bashing thoải mái :D

nếu thích ai bạn đừng giữ trong lòng
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bạn nào thích post truyện thì post đúng thể loại vào box nha
» Đừng để tuột mất một nửa cuộc đời